Labarai

Sanadin gazawar da maganin mazugi mai tsinkewar mazugi

Abin da ake kira mazugi mai tashi, a cikin yaren da ya shahara, shi ne mazugi ba shi da lambar juyawa ta al'ada da bugun bugun jini, kuma lambar juyawa a cikin minti daya ta zarce adadin da aka kayyade na juyin. Gudun jujjuyawar mazugi na gaba ɗaya n = 10-15r/min azaman saurin iyaka mara nauyi, lokacin da saurin jujjuyawar mazugi ya wuce wannan ƙayyadadden ƙimar, mazugi mai tashi ne. Lokacin da crusher yana da gazawar mazugi mai tashi, za a jefar da mai na nau'in sikeli, kuma ma'adinin da ke shiga cikin ɗakin murƙushewa zai "tashi", kuma injin ɗin ba zai iya taka rawar murƙushe tama ba. A cikin lokuta masu tsanani, zai haifar da lalacewa ga spindle da sauran abubuwan da aka gyara, yana shafar aikin al'ada. Domin kawar da wannan kuskure, ya kamata mu fara fahimtar dalilin mazugi mai tashi, don ɗaukar matakan kulawa daidai. Akwai dalilai da yawa na mazugi mai tashi, kuma kowane dalili ya ƙunshi abubuwa masu tasiri iri-iri, waɗanda suka fi rikitarwa, don haka ya zama dole a bincika kowane abu mai tasiri, gano babban abin da ke haifar da kuskure, da kuma gabatar da matakan kariya.

1, tile tasa da mazugi maras kyaun wasa saboda crusher yana aiki na dogon lokaci a cikin ƙura, yanayin girgiza, motsin mazugi mai siffar jiki na dogon lokaci yana sa tayal kwano, ta yadda kaurin tayal ɗin ya ragu sannu a hankali, zoben ciki. na tuntuɓar tayal kwano, raguwar mazugi mai motsi, don haka lalata yanayin aiki na mazugi mai motsi, canza yanayin gudu na al'ada na mazugi.

Kayan Murkushewa

Lokacin da kayan aiki ke gudana, sandal ɗin za ta yi karo da ƙananan ɓangaren mazugi, wanda zai haifar da damuwa, ta yadda ƙananan ƙarshen mazugi yana ƙaruwa da sauri, gluing yana faruwa, har ma da fashewa, yana haifar da mazugi mai tashi. Don tabbatar da aiki na al'ada na mazugi, ya zama dole don yin kashi biyu bisa uku na wurin tuntuɓar dukkan tayal kwano a cikin zobe na waje, kashi ɗaya bisa uku na zobe na ciki da mazugi ba a haɗa su ba, don haka cewa dunƙule da mazugi suna cikin hulɗa da ɓangaren sama na tsayin mazugi, kuma ana lura da lalacewa ta fuskar tuntuɓar yayin kula da na'urar. Idan nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) yana hulɗa tare da zobe na ciki. Cone yana da alaƙa da lambar saduwa tsakanin feces da motsi mai motsi, da kuma manyan hanyoyin sune: ① theara tsararren yanki na kwandon kwano na kwano tayal, nisa na bel ɗin lamba shine (0.3R-0.5R) (R shine radius a kwance daga tsakiyar layin mai ɗaukar hoto zuwa ƙwallon waje), da zurfin tsagi h = 6.5mm. ② Ana goge zobe na ciki na tayal ƙwallon ƙwallon kuma ana sarrafa shi, kuma wurin tuntuɓar ba ta ƙasa da maki 3-5 akan yanki na 25mm * 25mm ba, kuma ratancin yanki na ɓangaren da ba a haɗa shi ba shine 0.3-0.5mm. Bayan sarrafawa da haɗuwa ta wannan hanya, zai iya tabbatar da cewa za a iya tuntuɓar yankin waje na sphere.

2, mazugi sandar mazugi da mazugi bushing matalauta lamba mazugi bushing da sandal lamba halaye ne manyan spindle jarida da kuma kananan taro rata, kananan shaft diamita da taro rata, igiya da mazugi bushing tare da cikakken tsawon uniform lamba ko tare da babba rabin mazugi. bushing uniform lamba, sa'an nan mazugi iya zama barga da kuma al'ada aiki. Lokacin da eccentric bushing skews a cikin madaidaiciyar daji, hulɗar tsakanin igiya da mazugi ba ta da kyau, zai haifar da mazugi mai tashi da daji.
Akwai dalilai da yawa na karkatar da bushing eccentric:
(1) Ba a shigar da jikin murkushewa a wurin ba. Kuskuren matakin jiki da kuskuren tsaye na cibiyar dole ne a auna daidai, kuma haƙurin matakin bai kamata ya wuce 0.1mm a kowace mita ba. A tsaye yana dogara ne akan layin tsakiya na rami na ciki na hannun rigar tsakiya, wanda aka auna tare da guduma mai dakatarwa, kuma madaidaicin da aka yarda da shi ba ya wuce 0.15%. Bambance-bambancen daidaito da tsayin daka zai lalata abubuwan watsawa a cikin murkushewa. A wannan yanayin, ya zama dole a sake daidaita ginshiƙi a tsaye da a kwance, a daidaita gaskat ɗin kowane rukuni, a yi amfani da walda na lantarki don tabo gask ɗin, sannan a danne ƙugiya a zuba siminti. (2) Rashin daidaituwar faifan turawa. Saboda tsananin saurin zobe na waje, lalacewa na zoben waje ya fi na zobe na ciki, kuma bushing eccentric yana karkatar da shi. Bambancin hannun rigar eccentric shaft yana ƙara lalacewa na zoben waje na waje, kuma su biyun suna yin tasiri ga juna don sa suturar ta fi tsanani, mafi tsanani karkacewa. Sabili da haka, a cikin kulawar yau da kullum, ana tarwatsa ƙwanƙwasa a kai a kai kuma a duba shi, kuma idan aka gano yana sawa, ana iya ci gaba da yin amfani da lathe bisa ga girman girmansa "dogon nama".
(3) Daidaita m kauri na bevel gear rata gasket. Lokacin daidaita tazarar haƙori, kaurin gasket ɗin da aka ƙara a ƙarƙashin faifan turawa bai yi daidai ba, ko kuma idan akwai tarkace da aka gauraya a tsakiyar gasket yayin shigarwa, za a karkatar da bushing ɗin eccentric. Don haka, idan an gyara injin ɗin, ana rufe hannun rigar silinda don hana ƙura da tarkace shiga, sannan a goge gasket da kyalle.
(4) Rashin shigar da faifan turawa. Lokacin da aka shigar da diski na tuƙi na sama, fil ɗin zagaye ba ya cika shiga ramin fil ɗin da ke ƙasan madaidaicin hannun riga kuma yana sa shi karkata. Sabili da haka, duk lokacin da aka auna zurfin faifan turawa, ana yiwa madaidaicin matsayi na fil ɗin zagaye don tabbatar da cikakkiyar haɗuwa. 3 Rashin daidaituwa tsakanin abubuwan da aka gyara Babban ƙaddamarwa na shigarwa na crusher ya haɗa da rata tsakanin hannun rigar jiki da madaidaicin madauri, babban shinge da mazugi na mazugi. Lokacin da crusher ke cikin aiki na yau da kullun, yakamata a samar da ingantaccen fim ɗin mai mai lubricating tsakanin sassa daban-daban na juzu'i don rama kurakuran masana'anta da haɗuwa na abubuwan da aka haɗa don hana haɓakar thermal da nakasar, kuma dole ne a sami rata mai dacewa tsakanin saman.

Daga cikin su, tazarar hannun hannun hannu shine 3.8-4.2mm, kuma tazarar bakin babba na mazugi shine 3.0-3.8mm sannan tazarar bakin ta kasa shine 9.0-10.4mm, ta yadda bakin babba ya zama karami kuma bakin kasa shine. babba. Ratar ya yi ƙanƙanta, mai sauƙin zafi da haifar da mazugi mai tashi; Ratar ya yi girma sosai, zai haifar da girgizar girgiza, rage yawan rayuwar sabis na kowane bangare. Don haka, ana amfani da hanyar latsa gubar don auna girman tazarar kowane sashe yayin kowane shigarwa don biyan buƙatun sa.

4, matalauta lubrication crusher a cikin aiki tsari, da gogayya tsakanin saman cewa tuntuɓar juna da kuma da zumunta motsi na bukatar sa baki na lubricating man fetur samar da hydrodynamic lubrication. Daidaitaccen mashin na'ura zai inganta juzu'i tsakanin sassa, rage lalacewa, da tabbatar da aikin na'ura na yau da kullun. Duk da haka, idan zafin mai, matsa lamba mai da adadin mai na tsarin lubrication ba su isa ba, musamman ma'aunin aikin murkushe yana da tsauri, ƙura yana da girma, kuma tsarin da ba zai iya yin aikin da ya dace ba, zai gurɓata da gaske. man mai mai mai kuma ba zai iya samar da fim ɗin mai ba, ta yadda mai mai mai ba kawai ba ya taka rawar lubricating ba, amma zai ƙara lalacewa ta fuskar lamba kuma ya haifar da mazugi mai tashi.

Don guje wa mazugi mai tashi sakamakon rashin lubrition, ya zama dole a kai a kai a duba ingancin mai na tashar mai, sannan a yi amfani da tace mai wajen tsaftace man mai a lokacin da NAS1638 ya wuce matakin 8; Bincika zoben ƙurar mazugi, soso mai ƙura da mai wanke ƙura akai-akai, kuma a maye gurbinsa cikin lokaci idan an sawa ko tsage don rage ƙura da ƙura; Ƙarfafa binciken tabo na yau da kullun da bayan aiki, injin injin dole ne ya bincika ko an buɗe ruwan da ba ya ƙura kafin ya fara hana ƙura shiga cikin mai.

Ta hanyar binciken kuskuren da ke sama da kuma ɗaukar matakan da suka dace, na iya hanawa da magance gazawar mazugi mai fashe gardama, yayin da ƙayyadaddun ƙayyadaddun aikin yau da kullun, kiyayewa da haɓakawa, ƙarfafa sarrafa kayan aiki da kiyayewa a kan-site, fahimtar ingancin kowane hanyar haɗin gwiwa. , daidai amfani, kula da hankali, yadda ya kamata kauce wa faruwar na gardama mazugi gazawar, ko da wani abin da ya faru.


Lokacin aikawa: Oktoba-14-2024